Haɗin kai: Maris 9, 2022
1:00-5:00 na yamma EST

Je zuwa Shafin memba na IWCA don yin rijistar

Ana gayyatar ku don ƙaddamar da tsari don Haɗin gwiwar IWCA akan Layi- Kira don shawarwari yana ƙasa. Yayin da muke ci gaba da kokawa da annobar cutar da tasirinta kan aikinmu da jin daɗin rayuwarmu, muna fatan wannan rana tare za ta samar mana da kyakkyawan fata da ƙarfi, tunani da alaƙa.

A cikin kiranta zuwa taron shekara-shekara na CCCCs 2022, Shugabar Shirin Staci M. Perryman-Clark ta gayyace mu mu yi tunani a kan tambayar, "Me ya sa kuke nan?" da kuma yin la'akari da ma'anar mallakar da mu da ɗalibanmu ƙila ko ba za mu iya samu a cikin wurarenmu ba.

Yayin da muke ci gaba da kewaya cutar ta COVID19 da ke da mu, ta sake yin wani taro akan layi, gajiya daga bayanai marasa daidaituwa da rikice-rikice da manufofi game da masking, alluran rigakafi, da aiki daga gida - ta yaya za mu amsa gayyatar Perryman-Clark don yin tsayayya, don tsira. , don ƙirƙira, kuma don bunƙasa? Ta yaya za mu shiga cikin “aiki na jajircewa [wanda ke da] mahimmanci kuma cikin tsari”? (Rebecca Hall Martini da Travis Webster, Rubuce-rubucen Cibiyoyin a matsayin Brave/r Spaces: Gabatarwa ta Musamman. Binciken Abokan, Juzu'i na 1, fitowa ta 2, Fall 2017) A cikin sabon salo na matasan, kan layi, kama-da-wane, da koyarwar fuska-da-fuska, ta yaya za a ci gaba da kasancewa a buɗe wa ɗalibai wurare da sabis na rubutu? Don Haɗin gwiwar Kan Layi na 2022 IWCA, ana gayyatar shawarwari ta amfani da tambayoyi masu zuwa azaman allunan bazara:

Menene aikin adalci na zamantakewa yayi kama a cikin cibiyoyinmu? Wanene yake jin an gayyace shi zuwa cikin sararinmu kuma wa ba ya? Menene muke yi don tabbatar da rayuwar ma’aikatanmu, ɗaliban da muke yi wa hidima? Menene muke yi don mu yi fiye da tsira, amma don bunƙasa?

A Haɗin gwiwar kan layi na 2022 IWCA, muna gayyatar shawarwari don zaman da ke mai da hankali kan tallafawa juna a ƙira da gwaji, da kuma mai da hankali kan tsari, ba samfura ba, na bincike. Ya kamata zaman ya yi ɗaya ko fiye na waɗannan abubuwan:

  • Gayyato ƴan'uwanmu mahalarta don yin tunani, hasashe, ko haɓaka dalili don yuwuwar yankuna/muƙamai don rubuta bincike na cibiyar game da haɗa kai.
  • Jagorar ’yan’uwa mahalarta hanyoyin da za su yi amfani da bincike na cibiyar rubutawa don ƙwace iyakar aikin da muke yi, yana sa labarun mu su zama masu jan hankali ga yawancin masu sauraron da muke shiga ciki da kuma bayan saitunan cibiyoyinmu.
  • Ba da damar ƴan uwan ​​mahalarta su ƙirƙira a cikin binciken cibiyar rubutawa, gami da matsawa kan iyakoki ko batutuwan da ke da alaƙa da al'adun maza, farare, ƙwazo, da al'adun mulkin mallaka a cikin makarantar.
  • Raba ayyukan da ake yi don amsawa daga wasu ƙwararrun cibiyar rubutu da masu koyarwa
  • Jagorar mahalarta ta hanyoyin da za mu iya juyar da kyawawan manufofinsu game da haɗa kai da wariyar launin fata zuwa matakai na musamman don aiki.
  • Jagorar mahalarta don yin tunani da tsara yadda sararin cibiyar rubutun mu, tsari, da/ko aikinmu na iya canzawa yayin da muke kewaya yadda COVID ke shafar wurin aikinmu.
  • Gayyato mahalarta don haɓaka shirye-shiryen ayyuka don tsayayya, tsira, don ƙirƙira, da bunƙasa

Ana iya cewa ƙarfin filinmu shine yanayin haɗin gwiwarmu - muna gayyatar mahalarta don su taru don zurfafa fahimtarmu - da haɗin kai - bambance-bambance, daidaito, da haɗa kai a duk inda wuraren rubuce-rubuce suke.

Tsarin zama

Saboda Haɗin gwiwar shine game da tallafawa juna a cikin ƙira da gwaji, shawarwari yakamata su mayar da hankali kan tsari, ba samfurin ba, na bincike; mun adana tsari na musamman guda ɗaya - "Dash Data" - don ƙayyadadden adadin shawarwari waɗanda ke mayar da hankali kan raba binciken bincike. Duk shawarwari, ba tare da la'akari da tsari ba, yakamata yayi ƙoƙarin ƙaddamar da aikin a cikin ƙididdigar cibiyar rubutawa da/ko tallafin karatu daga wasu fannoni.

Taron bita (minti 50): Masu gudanarwa suna jagorantar mahalarta a cikin aikin hannu, ƙwarewa don koyar da ƙwarewa ko dabarun da suka shafi binciken cibiyar rubutawa. Nasarar shawarwarin bita za ta haɗa da lokacin wasa tare da ra'ayoyin ƙa'idar ko tunani game da tasirin aiki ko ƙwarewar da aka samu (tattaunawa babba ko ƙarami, amsa a rubuce).

Zauren zagaye (minti 50): Masu gudanarwa suna jagorantar tattaunawa kan takamaiman batu da ya shafi binciken cibiyar rubutu; Wannan tsarin na iya haɗawa da taƙaitaccen bayani daga tsakanin masu gabatarwa 2-4 sannan kuma aiki mai mahimmanci da haɗin gwiwa tare da masu halarta ta hanyar tambayoyin jagora.

Da'irar Rubutun Haɗin gwiwa (minti 50): Masu gudanarwa suna jagorantar mahalarta a cikin ayyukan rubutu na rukuni waɗanda aka yi niyya don samar da takaddun da aka haɗa tare ko kayan don tallafawa haɗawa.

Tattaunawar zagaye na Robin (minti 50): Masu gudanarwa suna gabatar da jigo ko jigo kuma su tsara mahalarta zuwa ƙananan ƙungiyoyi masu fashewa don ci gaba da tattaunawa. A cikin ruhin gasar "zagaye", mahalarta za su canza kungiyoyi bayan mintuna 15 don fadadawa da fadada tattaunawarsu. Bayan aƙalla zance biyu, masu gudanarwa za su sake tara cikakken ƙungiyar don tattaunawa ta ƙarshe.

Gabatarwar Dash Data (minti 10): Gabatar da aikinku a cikin nau'i na 20 × 10: nunin faifai ashirin, mintuna goma! Wannan sabon salo na zaman fosta yana ba da wurin da ya dace don taƙaitaccen jawabai na masu sauraro gaba ɗaya tare da abubuwan gani. Dash Data ya dace musamman don bayar da rahoto kan bincike ko jawo hankali ga batu guda ko ƙirƙira.

Taron karawa juna sani na Aiki (minti 10 max): Zaman ayyukan-in-ci gaba (WiP) zai ƙunshi tattaunawa mai zagaye inda masu gabatarwa suka ɗan tattauna ayyukan bincike na yanzu sannan kuma su karɓi ra'ayi daga wasu masu bincike ciki har da shugabannin tattaunawa, sauran masu gabatar da WiP, da sauran masu halartar taro waɗanda za su iya shiga tattaunawar.

Ƙaddamarwa: Fabrairu 20, 2022

Don ƙaddamar da tsari da yin rajista don Haɗin gwiwar, ziyarci https://iwcamembers.org.

Tambayoyi? Tuntuɓi taron ɗaya daga cikin kujeru, Shareen Grogan, shareen.grogan@umontana.edu ya da John Nordlof. jnordlof@east.edu.